ഫാ​സ്റ്റ് ഫു​ഡി​ല്‍ “ലോ​ക്കാ​യി’; ഒ​ടു​വി​ൽ വീടിന് പുറത്തിറങ്ങാൻ ക്രെ​യി​ൻ വ​ന്നു! ജോൺസണിന്‍റെ തീറ്റിക്കഥ

 ഫാ​സ്റ്റ് ഫു​ഡി​ല്‍ “ലോ​ക്കാ​യി’; ഒ​ടു​വി​ൽ വീടിന് പുറത്തിറങ്ങാൻ ക്രെ​യി​ൻ വ​ന്നു! ജോൺസണിന്‍റെ തീറ്റിക്കഥ

ബാ​ല്യം മു​ത​ല്‍ ബ്രി​ട്ടീ​ഷു​കാ​ര​നാ​യ ജേ​സ​ണി​നു ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തോ​ടാ​യി​രു​ന്നു പ്ര​ണ​യം. അ​മ്മ​യു​ണ്ടാ​ക്കി ത​രാ​റു​ള്ള ഭ​ക്ഷ​ണ​മാ​യി​രു​ന്നു കു​ട്ടി​ക്കാ​ല​ത്ത് ഇ​ഷ്ടം. പ​തു​ക്കെ അ​വ​ന്‍ ത​ടി​യ​നാ​യി മാ​റി. എ​ന്നാ​ൽ, ശ​രീ​രം ത​ടി​വ​യ്ക്കു​ന്പോ​ഴും അ​വ​നു കൂ​സ​ലൊ​ന്നുെം ഇ​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു.

ഏ​തു കാ​ര്യ​ത്തി​നും മു​ന്നി​ൽ കാ​ണും. എ​ന്നാ​ൽ, വ​ള​രു​ന്തോ​റും ജേ​സ​ണി​ന്‍റെ രു​ചി​ക​ള്‍​ക്കും മാ​റ്റം സം​ഭ​വി​ച്ചു. അ​മ്മ​യു​ണ്ടാ​ക്കി ന​ല്‍​കാ​റു​ള്ള ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് അ​വ​ന്‍ പ​തി​യെ ഫാ​സ്റ്റ് ഫു​ഡി​ന്‍റെ ലോ​ക​ത്തേ​ക്കു ക​ട​ന്നു. കൃ​ത്രി​മ​രു​ചി​ക​ളോ​ടു തോ​ന്നി​യ പ്ര​ണ​യം വൈ​കാ​തെ ജേ​സ​ണെ ഫാ​സ്റ്റ് ഫു​ഡി​ന് അ​ടി​മ​യാ​ക്കി മാ​റ്റി.

ഫാ​സ്റ്റ് ഫു​ഡി​ന്‍റെ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചു കേ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ടാ​കും. പ​ക്ഷേ, ഇ​ത്ര ഭീ​ക​ര​മാ​യ ഒ​ര​വ​സ്ഥ കേ​ട്ടു​കാ​ണി​ല്ല. 2014ല്‍ ​ഹോം ഡെ​ലി​വ​റി ആ​പ്പി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​യ​തോ​ടെ​യാ​ണ് ജേ​സ​ണി​ന്‍റെ ജീ​വി​തം മാ​റി​മ​റി​യു​ന്ന​ത്.

അ​ങ്ങ​നെ വീ​ട്ടി​ൽ വ​രു​ത്തി തീ​റ്റ തു​ട​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ വീ​ടി​നു പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങാ​ന്‍ പോ​ലും മ​ടി​യാ​യി. ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​തു ഒ​രു ല​ഹ​രി​യാ​യി മാ​റി. വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളോ​ളം അ​വ​ന്‍ വീ​ടി​നു​ള്ളി​ൽ ത​ന്നെ ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചു. ഓ​ണ്‍​ലൈ​നാ​യി ഭ​ക്ഷ​ണം ഓ​ർഡ​ര്‍ ചെ​യ്തു ക​ഴി​ക്കു​ക​യാ​ണു പ്ര​ധാ​ന വി​നോ​ദം.

ചോ​ക്ലേ​റ്റ്, ചി​പ്സ്, ഇ​റ​ച്ചി, സാ​ന്‍​വി​ച്ച്, സോ​ഫ്റ്റ് ഡ്രിം​ഗ്സ് എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് ജേ​സ​ണി​ന്‍റെ ഇ​ഷ്ട വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ. ക​ബാ​ബ് മാം​സ​വും ചി​പ്പു​ക​ളും, ചി​ല​പ്പോ​ള്‍ ചൈ​നീ​സ് ഭ​ക്ഷ​ണം. ശേ​ഷം ഒ​രു ലി​റ്റ​ര്‍ ഓ​റ​ഞ്ച് ജ്യൂ​സ്, ഡ​യ​റ്റ് കോ​ക്ക്…

കൂ​ടാ​തെ അ​തി​രാ​വി​ലെ വ​രെ സാ​ന്‍​ഡ്‌​വി​ച്ചു​ക​ളും ല​ഘു​ഭ​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളും. ഇ​തൊ​ക്കെ​യാ​ണ് പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും ജേ​സ​ണി​ന്‍റെ മെ​നു. ഭ​ക്ഷ​ണ​പ്രി​യം അ​തി​രു​ക​ട​ന്ന​തോ​ടെ രാ​ജ്യ​ത്തെ ഏ​റ്റു​വും വ​ലി​യ ത​ടി​യ​ന്‍​മാ​രു​ടെ ലി​സ്റ്റി​ല്‍ ജേ​സ​ണ്‍ ക​യ​റി​പ്പ​റ്റി. ബ്രി​ട്ട​ണി​ലെ ഏ​റ്റ​വും ത​ടി​ച്ച ആ​ളു​ക​ളു​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ അ​മ്പ​താം സ്ഥാ​ന​ത്താ​ണ് ഈ ​മു​പ്പ​തു​കാ​ര​ൻ.

“അ​ന​ങ്ങാ​ന്‍ പോ​ലും സാ​ധി​ക്കാ​ത്ത ഒ​രു ഘ​ട്ട​ത്തി​ലെ​ത്തു​ന്ന​തു വ​രെ ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ച്ചു. സ​ഹാ​യ​ത്തി​ന് ആ​രെ​യും വി​ളി​ക്കാ​തെ താ​മ​സി​ക്കു​ന്നി​ട​ത്തു ത​ന്നെ കി​ട​ന്നു​റ​ങ്ങു​ന്ന​തി​ല്‍ സ​ന്തു​ഷ്ട​നാ​യി​രു​ന്നു.

കി​ട​ക്കു​ന്നി​ട​ത്തു​നി​ന്ന് അ​ന​ങ്ങാ​നാ​വാ​തെ വ​ന്ന​തോ​ടെ ജീ​വി​തം മ​ര​ണ​ത്തി​നു വേ​ണ്ടി വി​ട്ടു​കൊ​ടു​ക്കാ​ന്‍ വ​രെ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. ഹൃ​ദ​യം നി​ല​യ്ക്കാ​നാ​യി കാ​ത്തു​നി​ന്നു. ജീ​വി​ത​ത്തി​ല്‍ ഇ​നി ബാ​ക്കി​യി​ല്ലെ​ന്നു തോ​ന്നി​പ്പോ​യി.’ ആ​ശു​പ​ത്രി കി​ട​ക്ക​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ഒ​രു മാ​ധ്യ​മ​ത്തി​നു ന​ല്‍​കി​യ അ​ഭി​മു​ഖ​ത്തി​ല്‍ ജേ​സ​ണ്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

മ​ര​ണ​ത്തെ മു​ന്നി​ല്‍ ക​ണ്ടു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള ദി​ന​രാ​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കൊ​ടു​വി​ല്‍ ഇ​നി​യും ജീ​വി​ക്കാ​ന്‍ ജേ​സ​ണി​ന് ആ​ഗ്ര​ഹം തോ​ന്നി. ഇ​തോ​ടെ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കു പോ​വാ​ന്‍ ജേ​സ​ണ്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു.

എ​ന്നാ​ല്‍, പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങാ​ന്‍ പോ​ലും പ​റ്റാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു ശ​രീ​രം. ഒ​ടു​വി​ല്‍ സ​ഹാ​യ​ത്തി​നാ​യി ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രെ വി​ളി​ച്ചു​വ​രു​ത്തി. അ​വ​ർ എ​ത്തി ആ​ളെ ക​ണ്ട​പ്പോ​ൾ ഞെ​ട്ടി. ഒ​രു വാ​തി​ലി​ൽ​കൂ​ടി​യും പു​റ​ത്തേ​ക്ക് ഇ​റ​ക്കാ​നാ​വി​ല്ല.

ഒ​രു പ്ര​ദേ​ശം മു​ഴു​വ​ന്‍ നെ​ഞ്ചി​ടി​പ്പോ​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു അ​വ​നെ വീ​ടി​നു പു​റ​ത്തി​റ​ക്കാ​നു​ള്ള ‘ഒാ​പ്പ​റേ​ഷ​ൻ ജേ​സ​ൺ’ ക​ണ്ട​ത്. 30 ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ർ ഏ​ഴു മ​ണി​ക്കൂ​റോ​ള​മാ​ണ് അ​ധ്വാ​നി​ച്ച​ത്. കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ന്‍റെ മൂ​ന്നാം നി​ല​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു യു​വാ​വ് താ​മ​സി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്.

അ​വ​നെ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കാ​ൻ കൂ​റ്റ​ൻ ക്രെ​യി​ൻ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ൻ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ത്തി​നി​ടെ അ​ബ​ദ്ധ​ത്തി​ല്‍ ജേ​സ​ണ്‍ താ​ഴെ വീ​ണാ​ല്‍ സീ​ലിം​ഗ് ത​ക​രു​മോ എ​ന്ന് ഭ​യ​ന്നു സ്ട്ര​ക്ച​റ​ര്‍ എ​ന്‍​ജി​നി​യ​ര്‍​മാ​ര്‍ താ​ഴ​ത്തെ നി​ല​യ്ക്കു താ​ങ്ങ് ന​ല്‍​കി.

ജേ​സ​ൺ കി​ട​ന്നി​രു​ന്ന മു​റി​യു​ടെ ജ​നാ​ല മു​റി​ച്ചു​മാ​റ്റി. ഏ​ഴു മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ നീ​ണ്ട പ​രി​ശ്ര​മ​ത്തി​നൊ​ടു​വി​ൽ അ​വ​ർ ജേ​സ​ണി​നെ മു​റി​യി​ല്‍​നി​ന്നു പു​റ​ത്തെ​ത്തി​ച്ചു.

“അ​തി​ശ​യ​ക​ര​മാ​യി​രു​ന്നു അ​ത്, കാ​ര​ണം ആ​റു വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു ശേ​ഷം ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് ഞാ​ന്‍ ശു​ദ്ധ വാ​യു ശ്വ​സി​ച്ച​ത്’ – ജേ​സ​ണ്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ക്രെ​യി​ന്‍ സ്ട്രാ​പ്പു​ക​ൾ ചു​റ്റി​യ​തി​ന്‍റെ വേ​ദ​ന കു​റ​യ്ക്കാ​ൻ അ​വ​ര്‍ എ​നി​ക്കു കോ​ഡീ​ന്‍ (മ​യ​ങ്ങാ​നു​ള്ള മ​രു​ന്ന്) ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു.

എ​ങ്കി​ലും ആ ​ശു​ദ്ധ​വാ​യു​വും കു​ളി​ര്‍​ക്കാ​റ്റും എ​നി​ക്ക് അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ന്നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു’.ക്രെ​യി​ല്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു​ള്ള ആ ​ഉ​യ​ര്‍​ത്തി​യെ​ടു​ക്ക​ല്‍ ജേ​സ​ണി​ന്‍റെ ജീ​വ​നു പോ​ലും ഭീ​ഷ​ണി ഉ​ണ്ടാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. സ്ട്രാ​പ്പ് ശ​രീ​ര​ത്തി​ൽ മു​റു​കി ശ്വ​സി​ക്കാ​ൻ ത​ന്നെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ട് അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ട്ടു.

എ​ന്നാ​ല്‍, അ​തു കാ​ര്യ​മാ​ക്കേ​ണ്ട​ന്നും ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം തു​ട​രാ​നും ജേ​സ​ണ്‍​ത​ന്നെ ര​ക്ഷാ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​പ്പോ​ൾ ഇ​തു ന​ട​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ മു​റി​യി​ല്‍ കി​ട​ന്നാ​യി​രി​ക്കും ത​ന്‍റെ അ​ന്ത്യ​മെ​ന്നു പ​റ​ഞ്ഞാ​ണ് അ​വ​ൻ അ​വ​രെ നി​ർ​ബ​ന്ധി​ച്ച​ത്.

സൂ​പ്പ​ര്‍ ഒ​ബീ​സ് (പൊ​ണ്ണ​ത്ത​ടി​യു​ള്ള​വ​ര്‍) എ​ന്നു വി​ശേ​ഷി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന ജേ​സ​ണി​നെ ഒ​രു സ്പെ​ഷ​ൽ ആം​ബു​ല​ന്‍​സി​ലാ​ണ് ആ​ശു​പ​ത്രി​ലേ​ക്കു മാ​റ്റി​യ​ത്.

അ​ര​ക്കെ​ട്ടി​ലും കാ​ലു​ക​ളി​ലും വി​ട്ടു​മാ​റാ​ത്ത വീ​ക്ക​വും നീ​ര്‍​ക്കെ​ട്ടും ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന ലിം​ഫോ​ഡെ​മ എ​ന്ന രോ​ഗ​ത്തി​നു​ള്ള ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കാ​ണ് അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്. ജേ​സ​ണി​ന്‍റെ ജീ​വി​തം​അ​ഞ്ചു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ലേ​റെ നീ​ളി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ആ​ദ്യ പ​രി​ശോ​ധ​ന ക​ഴി​ഞ്ഞ​പ്പോ​ൾ ഡോ​ക്ട​ര്‍​മാ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​ത്.

ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​തം സം​ഭ​വി​ക്കാ​ൻ വ​ലി​യ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്നും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. ഏ​ക മ​ക​നെ ന​ഷ്ട​മാ​കു​മോ എ​ന്ന ഭീ​തി​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു​ ജേ​സ​ന്‍റെ അ​മ്പ​ത്തി​ര​ണ്ടു​കാ​രി അ​മ്മ ലീ​സ.