ദുരിതത്തിന് പിന്നാലെ ദുരന്തവും വരുന്നു, 2020 അവസാനത്തോടെ ഇന്ത്യയില്‍ വന്‍ ഭൂചലനം ഉണ്ടാകുമെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍

 ദുരിതത്തിന് പിന്നാലെ ദുരന്തവും വരുന്നു, 2020 അവസാനത്തോടെ ഇന്ത്യയില്‍ വന്‍ ഭൂചലനം ഉണ്ടാകുമെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍

കൊറോണ മഹാമാരിയില്‍ വിറങ്ങലിച്ചിരിക്കുന്ന രാജ്യം മറ്റൊരു മഹാദുരന്തത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കേണ്ടി വരുമെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ മുന്നറിയിപ്പ്. ഇന്ത്യയില്‍ 2020 അവസാനത്തോടെ വലിയ ഭൂകമ്പം ഉണ്ടാകുമെന്നാണ് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നത്. 2020 ൽ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആളുകൾ നിരവധി ദുരന്തങ്ങൾക്കും ഏറ്റവും വലിയ പകർച്ചവ്യാധിക്കും സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു.

കൊറോണ കാരണം ആളുകൾ ഈ വർഷത്തെ നികൃഷ്ട വർഷമെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു. സ്കൂളുകളിലെയും കോളേജുകളിലെയും വിദ്യാഭ്യാസം തടസ്സപ്പെട്ടു, വ്യവസായങ്ങളും ബിസിനസ്സുകളും നിലച്ചു. നിരവധി ആളുകൾക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു. അതിനിടയിലാണ് വര്‍ഷാവസാനത്തോടെ ഇന്ത്യയെ കൂടുതല്‍ കുഴപ്പത്തിലാക്കാന്‍ വന്‍ ഭൂചലനം വരുമെന്ന മുന്നറിയിപ്പും ലഭിക്കുന്നത്.ഹിന്ദി ന്യൂസ് സൈറ്റായ അമര്‍ ഉജ്വാലയാണ് ഇക്കാര്യം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നത്.

അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു ഗവേഷണത്തിൽ ഇന്ത്യയിലെ മുഴുവൻ ഹിമാലയൻ പ്രദേശത്തും , ഉടൻ തന്നെ ഭൂചലനം അനുഭവപ്പെടുമെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി. ഈ പ്രദേശത്ത്, ഉള്ളിലെ ചലനം തീവ്രമാവുകയാണ്.ഇന്ത്യയുടെ കിരീടം എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഹിമാലയം വടക്ക് നിന്ന് വരുന്ന തണുത്ത കാറ്റിൽ നിന്ന് രാജ്യത്തെ സംരക്ഷിക്കുക മാത്രമല്ല, ശത്രുക്കൾ രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഹിമാലയൻ കൊടുമുടികൾ രാജ്യത്തിന്റെ സുരക്ഷയിൽ വളരെക്കാലമായി നിൽക്കുന്നു. ഹിമാലയൻ മേഖലയിലെ ഭൂകമ്പത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഈ മുന്നറിയിപ്പ് ഗവേഷണ പഠനത്തിൽ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. റേഡിയോകാർബൺ വിശകലനത്തെത്തുടർന്ന് ഭീകരമായ ഭൂകമ്പം പ്രവചിക്കുന്ന പാറയുടെ ഉപരിതലവും മണ്ണും പരിശോധിച്ച് ജേണൽ ഓഫ് സീസ്മോളജിക്കൽ റിസർച്ച് ലെറ്ററിൽ പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്‌ .

ഭൂമിശാസ്ത്രപരവും ചരിത്രപരവും ഭൗമശാസ്ത്രപരവുമായ ഡാറ്റയുടെ അവലോകനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഈ കണ്ടെത്തല്‍ നടത്തിയിരിക്കുന്നത്.