ഞാ​ന്‍ പോ​യാ​ൽ അ​വ​നാ​ര് എ​ന്ന ചി‌​ന്ത​യാ​ണ് ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന പ്രേ​ര​ണ​യി​ൽ​നി​ന്ന് എ​ന്നെ പി​ന്തി​രി​പ്പി​ച്ച​ത്;വി​ഷാ​ദ രോ​ഗ​ത്തെ അ​തി​ജീ​വി​ച്ച അനുഭവം തുറന്ന് പറഞ്ഞ് ന​ടി സ​നു​ഷ

 ഞാ​ന്‍ പോ​യാ​ൽ അ​വ​നാ​ര് എ​ന്ന ചി‌​ന്ത​യാ​ണ് ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന പ്രേ​ര​ണ​യി​ൽ​നി​ന്ന് എ​ന്നെ പി​ന്തി​രി​പ്പി​ച്ച​ത്;വി​ഷാ​ദ രോ​ഗ​ത്തെ അ​തി​ജീ​വി​ച്ച അനുഭവം തുറന്ന് പറഞ്ഞ് ന​ടി സ​നു​ഷ

ക​ണ്ണൂ​ർ: ത​ന്‍റെ ജീ​വി​ത​ത്തി​ൽ ​അ​ധി​ക​മാ​രും അ​റി​യാ​തെ ക​ട​ന്നു​പോ​യ സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച് ഒ​ടു​വി​ൽ തു​റ​ന്നു പ​റ​ഞ്ഞ് ന​ടി സ​നു​ഷ. ജീ​വി​ത​ത്തി​ൽ നേ​രി​ട്ട അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത​മാ​യ ചി​ല സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ ത​ന്നെ ത​ക​ർ​ത്തു.

മ​ര​ണ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ചു പോ​ലും ആ​ലോ​ചി​ക്കു​ന്ന സ്ഥി​തി​യി​ലെ​ത്തി​ച്ച​താ​യി ഇ​ന്ന​ലെ രാ​ത്രി പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട വീ​ഡി​യോ​യി​ൽ സ​നു​ഷ പ​റ​യു​ന്നു. വി​ഷാ​ദ രോ​ഗ​ത്തെ അ​തി​ജീ​വി​ച്ച അ​നു​ഭ​വ​മാ​ണ് സ​നു​ഷ പ​ങ്കു​വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

കോ​വി​ഡ്, ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ സ​മ​യം ത​ന്നെ വ​രി​ഞ്ഞു​മു​റു​ക്കി​യ വി​ഷാ​ദ​വും അ​തി​ൽ​നി​ന്നു പു​റ​ത്തു​ക​ട​ന്ന​തു​മൊ​ക്കെ യൂ​ട്യൂ​ബ് ചാ​ന​ലി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് സ​നു​ഷ പ​ങ്കു​വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ന്ന​ലെ രാ​ത്രി​യാ​ണ് വീ​ഡി​യോ പോ​സ്റ്റ് ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

സ​നു​ഷ​യു​ടെ വാ​ക്കു​ക​ൾ:

“”കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ തു​ട​ക്ക​സ​മ​യം എ​ല്ലാം കൊ​ണ്ടും എ​നി​ക്കു വ​ള​രെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടേ​റി​യ സ​മ​യ​മാ​യി​രു​ന്നു. വ്യ​ക്തി​പ​ര​മാ​യും തൊ​ഴി​ൽ​പ​ര​മാ​യും ഒ​ക്കെ എ​ന്‍റെ ചി​രി ഇ​ല്ലാ​താ​യ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ. എ​ന്‍റെ ഉ​ള്ളി​ലെ ഇ​രു​ട്ടും പേ​ടി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന നി​ശ​ബ്ദ​ത​യും ഒ​ക്കെ ആ​രോ​ടു പ​റ​യു​മെ​ന്നോ എ​ങ്ങ​നെ പ​റ​യു​മെ​ന്നോ അ​റി​യി​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു.

പ​ക്ഷേ, ആ ​അ​നു​ഭ​വ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ഞാ​ൻ വ​ള​രു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഡി​പ്ര​ഷ​ൻ, പാ​നി​ക്ക് അ​റ്റാ​ക്ക് എ​ല്ലാം ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ആ​രോ​ടും സം​സാ​രി​ക്കാ​ൻ തോ​ന്നി​യി​രു​ന്നി​ല്ല. പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ച് ഒ​ന്നി​നോ​ടും താ​ത്പ​ര്യം തോ​ന്നാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ.

ഒ​രു ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും തെ​റ്റ് ചെ​യ്തു പോ​യേ​ക്കു​മോ എ​ന്നു പോ​ലും ഭ​യ​പ്പെ​ട്ടു. ആ​ത്മ​ഹ​ത്യാ ചി​ന്ത​ക​ൾ എ​ന്നെ അ​ല​ട്ടി​ക്കൊ​ണ്ടി​രു​ന്നു…ഈ ​അ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ​നി​ന്ന് ഓ​ടി ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ക എ​ന്ന ഓ​പ്ഷ​ൻ മാ​ത്ര​മാ​ണ് മു​ന്നി​ല്‍ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്.

അ​ങ്ങ​നെ വ​ള​രെ അ​ടു​പ്പം ഉ​ള്ള​വ​രി​ൽ ഒ​രാ​ളെ മാ​ത്രം വി​ളി​ച്ച്, ഞാ​ൻ വ​രി​ക​യാ​ണ് എ​ന്നും പ​റ​ഞ്ഞ് എ​ന്‍റെ കാ​റു​മെ​ടു​ത്തു പോ​യി, വ​യ​നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക്…​ആ​ളു​ക​ളൊ​ക്കെ ഇ​പ്പോ​ൾ കാ​ണു​ന്ന ചി​രി​ച്ചു ക​ളി​ച്ചു നി​ൽ​ക്കു​ന്ന എ​ന്‍റെ ചി​ത്ര​ങ്ങ​ൾ അ​ത്ത​ര​മൊ​രു അ​വ​സ്ഥ​യി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​യ്ക്കൊ​ണ്ടി​രു​ന്ന​പ്പോ​ൾ എ​ടു​ത്ത​താ​ണ്.

വീ​ട്ടി​ൽ പ​റ​യാ​ൻ പേ​ടി​യാ​യി​രു​ന്നു. സൈ​ക്കോ​ള​ജി​സ്റ്റി​നേ​യോ സൈ​ക്യാ​ട്രി​സ്റ്റി​നേ​യോ കാ​ണു​ന്ന​ത് ഭ്രാ​ന്ത് ഉ​ള്ള​വ​രാ​ണ് എ​ന്നാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ലാ​ളു​ക​ളും ഇ​പ്പോ​ഴും ചി​ന്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​തൊ​രു മോ​ശം കാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്നാ​ണു പ​ല​രും ക​രു​തു​ന്ന​ത്.

അ​ത്ത​രം ആ​ശ​ങ്ക​ക​ൾ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​തി​നാ​ൽ വീ​ട്ടി​ൽ ആ​രോ​ടും പ​റ​യാ​തെ ഞാ​നൊ​രു ഡോ​ക്ട​റു​ടെ സ​ഹാ​യം തേ​ടി. മ​രു​ന്നു​ക​ൾ ക​ഴി​ച്ചു​തു​ട​ങ്ങി. ഇ​നി വീ​ട്ടി​ൽ പ​റ​ഞ്ഞാ​ലും കു​ഴ​പ്പ​മി​ല്ല എ​ന്നു തോ​ന്നി​യ​പ്പോ​ൾ കാ​ര്യം അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ചു.

പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച പോ​ലെ ത​ന്നെ ചെ​റി​യ പൊ​ട്ട​ലും ചീ​റ്റ​ലു​മൊ​ക്കെ ഉ​ണ്ടാ​യി. നി​ന​ക്കു പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളൊ​ന്നു​മി​ല്ല, ഞ​ങ്ങ​ളി​ല്ലേ കൂ​ടെ എ​ന്നൊ​ക്കെ പ​റ​ഞ്ഞു. അ​വ​രൊ​ക്കെ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. പ​ക്ഷേ, ചി​ല ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​തൊ​ന്നും ന​മു​ക്ക് ആ​രോ​ടും പ​റ​യാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ല.

ആ ​സ​മ​യ​ത്തു ഞാ​ൻ എ​ല്ലാ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളും പ​ങ്കു​വ​ച്ചി​രു​ന്ന​ത് എ​ന്‍റെ അ​നി​യ​നോ​ടാ​ണ്. ഡോ​ക്റു​ടെ അ​ടു​ത്തു​പോ​യ​തും ആ​ത്മ​ഹ​ത്യാ ചി​ന്ത​ക​ളു​ണ്ടാ​യ​തു​മൊ​ക്കെ അ​വ​നോ​ടു പ​റ​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ന്നെ പി​ടി​ച്ചു​നി​ർ​ത്തി​യ ഒരു ഫാ​ക്ട​ർ അ​വ​നാ​ണ്.

ഞാ​ന്‍ പോ​യാ​ൽ അ​വ​നാ​ര് എ​ന്ന ചി‌​ന്ത​യാ​ണ് ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന പ്രേ​ര​ണ​യി​ൽ​നി​ന്ന് എ​ന്നെ പി​ന്തി​രി​പ്പി​ച്ച​ത്. പി​ന്നെ തി​രി​ച്ചു​വ​രാ​നാ​കു​ന്ന എ​ല്ലാം ചെ​യ്തു.

യോ​ഗ, ഡാ​ൻ​സ് എ​ല്ലാം ചെ​യ്യാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി. യാ​ത്ര​ക​ൾ ചെ​യ്തു, കോ​വി​ഡ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ളി​ൽ​നി​ന്നു​കൊ​ണ്ടു ത​ന്നെ… കാ​ടി​നോ​ടും മ​ല​ക​ളോ​ടു​മൊ​ക്കെ സം​സാ​രി​ച്ചു സ​മാ​ധാ​ന​പ​ര​മാ​യ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ​മ​യം ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചു. അ​തി​ൽ നി​ന്നൊ​ക്കെ എ​നി​ക്ക് വ​ള​രെ പ്രി​യ​പ്പെ​ട്ട നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ൾ സോ​ഷ്യ​ൽ മീ​ഡി​യ​യി​ലൂ​ടെ പ​ങ്കു​വ​ച്ചി​രു​ന്നു.

ഞാ​ൻ ഹാ​പ്പി​യാ​യി​രു​ന്നു എ​ന്നാ​ണ് എ​ല്ലാ​വ​രും വി​ചാ​രി​ച്ചി​രു​ന്നത്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു ത​ന്നെ നി​ന​ക്ക് എ​ങ്ങ​നെ ഉ​ണ്ട്, ഓ​കെ ആ​ണോ എ​ന്നൊ​ന്നും ആ​രും ചോ​ദി​ച്ചി​ട്ട​ില്ല. സു​ശാ​ന്തി​ന്‍റെ മ​ര​ണ​വാ​ർ​ത്ത​യൊ​ക്കെ എ​ന്നെ വ​ല്ലാ​തെ അ​സ്വ​സ്ഥ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു.

ആ​രോ​ടും സം​സാ​രി​ക്കാ​നൊ​ന്നും തോ​ന്നാ​തെ, അ​ത് ഞാ​ൻ ത​ന്നെ​യാ​ണെ​ന്ന് സ​ങ്ക​ല്‍​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​പ്പോ​ൾ മെ​ഡി​സി​ൻ​സ് ഒ​ക്കെ മെ​ല്ലെ നി​ർ​ത്തി. മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തോ​ളം വ​ള​രെ മോ​ശം അ​വ​സ്ഥ​യി​ലൂ​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു ക​ട​ന്നു​പോ​യി​രു​ന്ന​ത്.

ജീ​വി​ത​ത്തെ വീ​ണ്ടും സ്നേ​ഹി​ക്കാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി. എ​ന്നെ​ക്കു​റി​ച്ച് ഇ​പ്പോ​ൾ എ​നി​ക്ക് അ​ഭി​മാ​നം തോ​ന്നു​ന്നു​ണ്ട്, വി​ട്ടു​കൊ​ടു​ക്കാ​തി​രു​ന്ന​തി​ന്…
എ​ല്ലാ​വ​രോ​ടും പ​റ​യാ​നു​ള്ള​ത്, സ​ഹാ​യം തേ​ടു​ന്ന​തി​ൽ മ​ടി കാ​ണി​ക്കാ​തി​രി​ക്കു​ക. ഇ​ത്ത​രം അ​വ​സ്ഥ​ക​ളി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന ഒ​രു​പാ​ട് പേ​രു​ണ്ട്.

ചി​ല​പ്പോ​ൾ ന​മു​ക്കു പ്രി​യ​പ്പെ​ട്ട​വ​രോ​ടു പ​റ​യാ​ൻ പ​റ്റാ​ത്ത കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ അ​പ​രി​ചി​ത​നാ​യ ഒ​രു ഡോ​ക്റോ​ടു ന​മു​ക്കു പ​റ​യാ​ൻ സാ​ധി​ച്ചേ​ക്കാം. എ​ല്ലാ​വ​രും ഉ​ണ്ട് ഒ​പ്പം, വെ​റും വാ​ക്കു​ക​ളാ​യി പ​റ​യു​ന്ന​ത​ല്ല… ‘ എ​ന്ന് പ​റ​ഞ്ഞു​കൊ​ണ്ടാ​ണ് സ​നു​ഷ​യു​ടെ വീ​ഡി​യോ അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ന്ന​ത്.