ആത്മഹത്യ ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരെ തേടിപ്പിടിച്ച് വെട്ടിനുറുക്കി ‘കൊന്നു സഹായിച്ച് ‘ഒരു യുവാവ്; പേര് ട്വിറ്റര്‍ കൊലയാളി !

 ആത്മഹത്യ ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരെ തേടിപ്പിടിച്ച് വെട്ടിനുറുക്കി ‘കൊന്നു സഹായിച്ച് ‘ഒരു യുവാവ്; പേര് ട്വിറ്റര്‍ കൊലയാളി !

ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്നു തോ​ന്നു​ന്ന​വ​രെ താ​ൻ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ക മാ​ത്ര​മാ​ണ് ചെ​യ്ത​തെ​ന്നു ജ​പ്പാ​നെ വി​റ​പ്പി​ച്ച ട്വി​റ്റ​ർ കി​ല്ല​ർ.ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന ആ​ഗ്ര​ഹം കൊ​ണ്ടു ന​ട​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ ആ​ഗ്ര​ഹം നി​റ​വേ​റ്റു​ക മാ​ത്ര​മാ​ണ് താ​ൻ ചെ​യ്ത​തെ​ന്നും ഇ​ര​ക​ളു​ടെ സ​മ്മ​ത​പ്ര​കാ​ര​മാ​ണ്താനവരെ കൊലപ്പെടു ത്തിയതെന്നുമുള്ള വി​ചി​ത്ര​വാ​ദ​വു​മാ​യി​ ത​ക​ഹി​രോ ഷി​രൈ​ഷി എ​ന്ന 27കാ​ര​ൻ കോടതി യിൽ കു​റ്റ​സ​മ്മ​തം നടത്തി.

ഒ​ന്നും ര​ണ്ടു​മ​ല്ല, ഒ​ന്പ​തു​പേ​രെ താ​ൻ വെ​ട്ടി​നു​റു​ക്കി കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം സ​മ്മ​തി​ക്കു​ന്നു.ഇ​ര​ക​ളെ​യെ​ല്ലാം ഷി​രൈ​ഷി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ സോ​ഷ്യ​ൽ​മീ​ഡി​യ പ്ലാ​റ്റ്ഫോ​മാ​യ ട്വി​റ്റ​ർ വ​ഴി​യാ​ണ്. ഇ​തോ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന് ‘ട്വി​റ്റ​ർ കി​ല്ല​ർ’ എ​ന്ന പേ​രു കി​ട്ടി​യ​ത്.

മാ​സ​ങ്ങ​ൾ നീ​ണ്ടുനി​ന്ന അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ​ക്കൊ​ടു​വി​ൽ 2018ലാണ് ഇ‍​യാ​ൾ പി​ടി​യി​ലാ​കു​ന്ന​ത്. ഈ കേസിലിപ്പോൾ കോടതി അന്തിമവാദം കേൾക്കുകയാണ്. ഈ സാഹചര്യത്തി ലാണ് ഷിരൈഷി കോടതിക്കു മുന്നിൽ വിചിത്രവാദങ്ങൾ നിരത്തുന്നത്.

ട്വി​റ്റ​ർ വ​ഴി ആ​ത്മ​ഹ​ത്യാ പ്ര​വ​ണ​ത കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്തും. ഇ​ത്ത​ര​ക്കാ​രു​മാ​യി ച​ങ്ങാ​ത്തം സ്ഥാ​പി​ക്കും. ജീ​വ​നൊ​ടു​ക്കാ​ൻ താ​ൻ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​മെ​ന്ന് വാ​ഗ്ദാ​നം ന​ൽ​കി ഇ​ര​ക​ളു​ടെ കൂ​ടി സ​മ്മ​ത​പ്ര​കാ​രം കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​മ​ത്രേ. ഇ​തി​നാ​യി ഇ​ത്ത​രം വ​ലി​യ തോ​തി​ൽ ഇ​ര​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന് പ​ണം ഈ​ടാ​ക്കി​യ​താ​യും പോ​ലീ​സ് സം​ശ​യി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

വെ​ട്ടി നു​റു​ക്കി​യ മൃ​ത​ദേ​ഹ അ​വ​ശി​ഷ്‌‌​ട​ങ്ങ​ൾ കൂ​ള​റു​ക​ളി​ലും ടൂ​ൾ ബോ​ക്സു​ക​ളി​ലു​മാ​യി സൂ​ക്ഷി​ക്കും. കൊ​ല​പാ​ത​ക​ത്തി​ന് തെ​ളി​വു​ക​ളൊ​ന്നും അ​വ​ശേ​ഷി​ക്ക​രു​തെ​ന്ന നി​ശ്ച​യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​ങ്ങ​നെ ഷി​രൈ​ഷി ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.

ഇ​ര​ക​ളെ​ല്ലാം 15നും 26​നും വ​യ​സി​ന് ഇ​ട​യി​ലു​ള്ള​വ​രാ​ണ​ത്രേ. ഇ​ര​ക​ളി​ൽ ചി​ല​രെ കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നു മു​ന്പ് ഇ​ദ്ദേ​ഹം ബ​ലാ​ത്സം​ഗം ചെ​യ്ത​താ​യും പോ​ലീ​സ് ആരോപി ക്കുന്നുണ്ട്.

കൊ​ല​പാ​ത​കം തെ​ളി​യി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടാ​ൽ ജ​പ്പാ​നി​ൽ തൂ​ക്കു​ക​യ​ർ ഉ​റ​പ്പാ​ണ്. പ​ക്ഷേ ഇ​ര​ക​ളു​ടെ സ​മ്മ​ത​ത്തോ​ടെ​യു​ള്ള കൊ​ല​പാ​ത​ക​മാ​ണെ​ങ്കി​ൽ ഏ​ഴു വ​ർ​ഷം വ​രെ ക​ഠി​ന ത​ട​വ് ല​ഭി​ക്കാ​വു​ന്ന കു​റ്റ​വും.

ഇ​ര​ക​ളു​ടെ സ​മ്മ​ത​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് താ​ൻ കൊ​ല​പാ​ത​കം ന​ട​ത്തി​യ​തെ​ന്ന വാ​ദം ഷി​രൈ​ഷി ന​ട​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത് തൂ​ക്കു​ക​യ​റി​ൽ​നി​ന്ന് ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടാ​നാ​ണ്. കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ ത​ല​യ്ക്കു പി​ന്നി​ലെ​ല്ലാം മാ​ര​ക മു​റി​വു​ണ്ട്. ഇ​തു കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത് ത​ല​യ്ക്കു പി​ന്നി​ല​ടി​ച്ചാ​ണെ​ന്നാ​ണ് പോ​ലീ​സ് ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

മൂ​ന്നു വ​ർ​ഷം മു​ന്പ് 23കാ​രി സ്വ​യം കൊ​ല്ലാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് പ​റ​ഞ്ഞ് ട്വി​റ്റ​റി​ൽ പോ​സ്റ്റി​ട്ടി​രു​ന്നു. പി​ന്നീ​ട് ഈ ​യു​വ​തി​യെ കാ​ണാ​താ​യി.

തു​ട​ർ​ന്ന് സ​ഹോ​ദ​ര​ൻ യു​വ​തി​യു​ടെ ട്വി​റ്റ​ർ അ​ക്കൗ​ണ്ട് പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച​പ്പോ​ൾ ഷി​രൈ​ഷി​യി​ലേ​ക്ക് ചി​ല സൂ​ച​ന​ക​ൾ ല​ഭി​ച്ചത്. എ​ന്നി​രു​ന്നാ​ലും, തെ​ളി​വു​ക​ൾ​ക്കാ​യി പോ​ലീ​സ് കാ​ത്തി​രു​ന്നു.

2017ൽ ഹാ​ലോ​വി​ൻ ദി​ന​ത്തി​ൽ ഷി​രൈ​ഷി​യു​ടെ ഭ​വ​ന​ത്തി​നു മു​ന്നി​ൽ ചി​ല ഭീ​ക​ര കാ​ഴ്ച​ക​ൾ പ​ല​രും ക​ണ്ട​ത്രേ. ജ​പ്പാ​നി​ൽ പ​രേ​താ​ത്മാ​ക്ക​ളു​ടെ ആ​ത്മാ​വു​ക​ൾ ഉ​യ​ർ​ത്തെ​ഴു​ന്നേ​ൽ​ക്കു​ന്ന ദി​വ​സ​മാ​യി​ട്ടാ​ണ് ഹാ​ലോ​വി​ൻ ദി​നം അ​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.

ഇ​തോ​ടെ​യാ​ണ് പോ​ലീ​സ് ഷി​രൈ​ഷി ക്രി​മി​ന​ലാ​ണെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പി​ച്ച​തും ത​ന്ത്ര​പ​ര​മാ​യി കു​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ ന​ട​ത്തി മാ​സ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു ശേ​ഷം പി​ടി​കൂ​ടി​യ​തും.