ലക്ഷ്യം ട്രംപ്? കാനഡയില്‍ നിന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് അതിമാരക വിഷം റസിന്‍ അടങ്ങിയ കത്ത് ; ഒരാളെ കൊല്ലാന്‍ കടുകുമണിയോളം മതി, ശ്വസിച്ചാല്‍ നിമിഷങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ മരണം ഉറപ്പ് !

 ലക്ഷ്യം ട്രംപ്? കാനഡയില്‍ നിന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് അതിമാരക വിഷം റസിന്‍ അടങ്ങിയ കത്ത് ; ഒരാളെ കൊല്ലാന്‍ കടുകുമണിയോളം മതി, ശ്വസിച്ചാല്‍ നിമിഷങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ മരണം ഉറപ്പ് !

വാഷിങ്ടണ്‍: മാരകവിഷം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന തപാല്‍ വൈറ്റ്ഹൗസിലേക്ക് അയച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. കാനഡയില്‍ നിന്ന് അയച്ചതെന്ന് കരുന്ന പാഴ്‌സലില്‍ റസിന്‍ എന്ന മാരക വിഷാംശമുള്ള വസ്തുവാണ് ഉണ്ടായിരുന്നതെന്ന് അമേരിക്കന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ ഔദ്യോഗിക പ്രതികരണം വന്നിട്ടില്ലസര്‍ക്കാര്‍ തപാല്‍ കേന്ദ്രത്തില്‍വെച്ചുതന്നെ പാഴ്‌സലില്‍ വിഷം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതായി തിരിച്ചറിഞ്ഞതിനാല്‍ വൈറ്റ് ഹൗസിലേയ്ക്ക് പാഴ്‌സല്‍ എത്താതെ തടയാന്‍ സാധിച്ചതായും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് യുഎസ് രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗവും യുഎസ് പോസ്റ്റല്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ഷന്‍ സര്‍വീസും അന്വേഷണം നടത്തിവരികയാണ്.

ജൈവായുധമായി ഉപയോഗിക്കാനാകുന്ന അതിമാരക വിഷമാണ് റസിന്‍. ശരീരത്തിന് ഉള്ളിലെത്തുകയോ ശ്വസിക്കുകയോ കുത്തിവെക്കുകയോ ചെയ്താല്‍ മരണകാരണമാകും. കടുകുമണിയോളം മതിയാകും ഒരാളെ കൊല്ലാന്‍.

വിഷബാധയേറ്റ് 3672 മണിക്കൂറുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ മരണം സംഭവിക്കും. ഇതിന് നിലവില്‍ മറുമരുന്നുകളൊന്നുമില്ല.നേരത്തെയും വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് മാരക വിഷം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന പാഴ്‌സലുകള്‍ ലഭിച്ചിരുന്നു. ബരാക് ഒബാമ പ്രസിഡന്റായിരുന്ന കാലത്ത് രണ്ടു തവണ റസിന്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന കത്തുകള്‍ വൈറ്റ് ഹൗസിലേയ്ക്ക് അയച്ച രണ്ടു സംഭവങ്ങളില്‍ രണ്ടു പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.