പ്രായം രണ്ട് വയസും നാല് മാസവും, ഇടം നേടിയത് ഏഷ്യാ ബുക്ക് ഓഫ് റെക്കോർഡ്സിലും, ഇന്ത്യ ബുക്ക് ഓഫ് റെക്കോർഡ്സിലും; അതും ഏ​ഴ്​ കാ​റ്റ​ഗ​റി​ക​ളി​ൽ !

 പ്രായം രണ്ട് വയസും നാല് മാസവും, ഇടം നേടിയത് ഏഷ്യാ ബുക്ക് ഓഫ് റെക്കോർഡ്സിലും, ഇന്ത്യ ബുക്ക് ഓഫ് റെക്കോർഡ്സിലും; അതും ഏ​ഴ്​ കാ​റ്റ​ഗ​റി​ക​ളി​ൽ !

കൊ​ച്ചി: ര​ണ്ട് ​വ​യ​സ്സും നാ​ല്​ മാ​സ​വുമാണ് ഈ​ഥ​ന് പ്രായം. എന്നാൽ ഇ​തി​നി​ടയിൽ തന്നെ ഏ​ഷ്യ ബു​ക്ക്​ ഓ​ഫ്​ റെ​ക്കോ​ഡ്​​സി​ലും, ഇ​ന്ത്യ ബു​ക്ക്​ ഓ​ഫ്​ റെ​ക്കോ​ഡ്​​സി​ലും ഈഥൻ ഇടംപിടിച്ച് കഴിഞ്ഞു. അതും ഏ​ഴ്​ കാ​റ്റ​ഗ​റി​ക​ളി​ൽ.

ഇം​ഗ്ലീ​ഷ്​ അ​ക്ഷ​ര രൂ​പ​ങ്ങ​ൾ ഇ​സ​ഡ്​ മു​ത​ൽ എ ​വ​രെ ആ​റു​മി​നി​റ്റ്​ 38 സെ​ക്ക​ൻ​ഡ്​​ കൊ​ണ്ട്​ അ​റേ​ഞ്ച്​ ചെ​യ്​​താണ് ഏ​ഷ്യ ബു​ക്ക്​ ഓ​ഫ്​ റെ​ക്കോ​ഡ്സി​ൽ ഈഥൻ ഗ്രാ​ൻ​ഡ്​​മാ​സ്​​റ്റ​റാ​യത്. ഇതുകൊണ്ടും തീർന്നില്ല. നൂ​റു​മു​ത​ൽ ഒ​ന്നു​വ​രെ റി​വേ​ഴ്​​സ്​ കൗ​ണ്ടി​ങ്, 15 മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ ശ​ബ്​​ദം, 16 രൂ​പ​ങ്ങ​ൾ, 18 നി​റ​ങ്ങ​ൾ, ഒ​ന്നു​മു​ത​ൽ 99 വ​രെ ഒ​റ്റ-​ഇ​ര​ട്ട അ​ക്ക​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​റി​വ്, ഒ​ന്നു​മു​ത​ൽ 10 വ​രെ അ​ക്ക​ങ്ങ​ളു​ടെ വ​ർ​ഗ​രാ​ശി എ​ന്നി​വയിലും ഈഥൻ ഈ പ്രായത്തിൽ തന്നെ പുലിയാണ്.  ഇതോടെ ഇ​ന്ത്യ ബു​ക്ക്​ ഓ​ഫ്​ റെ​ക്കോ​ഡ്​​സി​ലും ഇ​ടം​പി​ടി​ച്ചു.

മ​ട്ടാ​ഞ്ചേ​രി വീ​ര​മ​ന വീ​ട്ടി​ൽ അ​ശ്വി​ൻ രാ​ജു​വിന്റെയും, ഹ​ർ​ഷ മാ​ത്യു​വിന്റേ​യും ഏ​ക മ​ക​നാ​ണ്​ ഈ​ഥ​ൻ. ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദി​ൽ ഹാ​ർ​ഡ്​​വെ​യ​ർ എ​ൻ​ജി​നീ​യ​റാ​ണ്​ അ​ശ്വി​ൻ. ഹ​ർ​ഷ ക​ന​റാ ബാ​ങ്കി​ൽ മാ​നേ​ജ​റും. 2018 മാ​ർ​ച്ച്​ 25നാ​ണ്​ ഈ​ഥന്റെ ജ​ന​നം.അ​ഞ്ചു​മാ​സം പ്രാ​യ​മാ​യ​ത്​ മു​ത​ൽ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ കുഞ്ഞ് താത്പര്യം പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചതോടെയാണ് ക​ഴി​വ്​ ശ്ര​ദ്ധി​ക്കുന്നതെന്ന് മാതാപിതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

ക്ലോക്ക്, ലിഫ്റ്റ്, ഫോൺ എന്നിവയിലേയെല്ലാം അ​ക്ക​ങ്ങ​ൾ ഈഥന് കൗ​തു​ക​മാ​യി​രു​ന്നു. ഒ​രു​വ​യ​സ്സാ​യ​പ്പോ​ൾ​ ത​ന്നെ വാ​ക്കു​ക​ൾ ഉ​ച്ച​രി​ച്ചു​തു​ട​ങ്ങി. വീ​ട്ടു​സാ​മ​ഗ്രി​ക​ൾ, നി​റ​ങ്ങ​ൾ, മൃ​ഗ​ങ്ങ​ൾ, പ​ക്ഷി​ക​ൾ, രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ, ക​റ​ൻ​സി​ക​ൾ, സം​ഗീ​ത നോ​ട്ടു​ക​ൾ എ​ന്നി​വ​യെ​ല്ലാം എ​ളു​പ്പം തി​രി​ച്ച​റി​യു​ന്നു. വീ​ട്ടു​ചു​വ​രു​ക​ളി​ലും വാ​തി​ലി​ലും അ​ക്ക​ങ്ങ​ളെ​ഴു​തിയതോടെയാണ് റെക്കോർഡുകളിലേക്ക് ശ്രദ്ധിക്കുന്നതെന്നും കുടുംബം പറഞ്ഞു.

ഫെയ്‌സ്ബുക്ക് പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യാന്‍ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക